10D1 - THĐHSP
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

10D1 - THĐHSP

Hội Dê Lớp 10D1 THĐHSP

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Latest topics
» Tiểu Thư Bướng bỉnh Và Hoàng Tử Cố chấp
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby gianggiangonline Tue Mar 01, 2011 1:41 am

» Hình 10 Dê 1 nè :X:X... [update đợt 3]
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby Babycowcutetele Fri Jan 14, 2011 12:38 am

» bà cụ bán rau
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby gianggiangonline Fri Dec 10, 2010 12:17 am

» Hành trình tự thay đổi chính mình
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby Yuri Thu Nov 18, 2010 8:10 am

» Cho tôi một ....
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby Yuri Mon Nov 08, 2010 9:36 am

» [Long fic]If there is love....
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby njk3m3r_luz Sun Nov 07, 2010 1:27 am

» Lovers' cakes
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby Yuri Mon Nov 01, 2010 8:48 am

» SNSD - HOOT MV
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby Nakedhen94 Thu Oct 28, 2010 7:40 am

» [Fam] Đồng cỏ Dê 10D1
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby JoJo Ekon Tue Oct 26, 2010 2:31 pm

» DBSK~ WHY DID I FALL IN LOVE WITH YOU
Hành trình tự thay đổi chính mình Emptyby JoJo Ekon Tue Oct 26, 2010 2:30 pm

Hành trình tự thay đổi chính mình

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Hành trình tự thay đổi chính mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyTue Oct 12, 2010 8:55 am

Bn thân mình lúc nào cũng vy, ch nhng lúc bun mi tìm đến nhng con ch, đ người ta thy mình triết lý, còn nhng lúc vui thì li quên lãng, thế là ích k phi không? đúng ri vì mình là mt nh ích k.

Mun viết ra đ trái tim thu hiu nhưng chc trong thâm tâm đã có lúc mong có mt người s đc được. Quá đáng lm phi không? , đúng ri mình là mt con nh quá đáng.

Mun chia s cho mi người hiu nhưng thc ra đang im lng mun có mt ai đó quan tâm đến mình. Tham lam lm phi không? đúng ri mình là mt con nh tham lam

Đã nghĩ cuc sng rt đp, đ ri khi có mt chút sóng gió xy ra đ cm thy lung lay..Không gi vng được lp trường, sp đ.. đúng ri vì mình là mt con nh yếu đui

Mình bt đu cm thy lo s, xót xa, nghi ng s quan tâm ca người khác..

Mình tht t
Nhiu lúc li thy nh cái tên Snow hơn là Yuri, bi nhiu lúc cái lnh trong tim nó c bao trùm ly mình hơn là cái v màu hng b ngoài..

Làm sao đây, khi mình đang như đng trong 1 đng xà phòng ngn ngang mà chưa biết cách gii quyết , càng giãy gia xà phòng càng nhiu..

Bn thân vn c cười nói, tán dóc như th cn quên thi gian đang trôi .. Không biết bao nhiêu người nói mình ln ri mà c như con nít, và s tht là mình yêu cm giác đó. Nhưng thi gian không cho mình khư khư gi ly nó. Có quá nhiu th xy ra, cm xúc, đu óc mình c ri tung lên như cn 1 th đ bùng n..

C tri mưa là mình li thy lnh,lnh và run s, mưa c tuôn c bui chiu, sut 5 tiết hc, nó ca vào da tht cái ni lo s nào đó không rõ ràng, có l mình đang rùng mình trước nhng chông gai, trước nhng con đim s..

Mình đã có lúc, chỉ ít thôi nhưng suy nghĩ vẫn loé lên trong đầu mình rằng mình mong trở thành một người khác.....
Có lẽ điều đó thật ngớ ngẩn.

Không biết rõ mình đang đợi điều gì, nhưng những dòng chữ rơi xuống này đã làm yên an đi phần nào rối ren, sẽ tiếp tục bước đi, kiên nhẫn và chờ thời gian…

- Tất cả chỉ là sự khởi đầu – Rất ít có khởi đầu nào hoàn hảo mà phải không? -

Được sửa bởi Yuri ngày Tue Oct 12, 2010 11:25 pm; sửa lần 3.
_!~!Final!~!_
Dê tong teo
Dê tong teo
_!~!Final!~!_

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyTue Oct 12, 2010 9:58 am

Cái này do kn tự viết àh? Hành trình tự thay đổi chính mình 500380.Nếu ko thì phải trích nguồn nhớ Hành trình tự thay đổi chính mình 28377 .Thks anyway!!! Hành trình tự thay đổi chính mình 449717
OoKenoO
Dê tròn lủm
Dê tròn lủm
OoKenoO

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyWed Oct 13, 2010 1:09 am

dạo này có nhìu ng` bùn đời nhỉ
đây là tâm trạng của tuổi mới lớn nên thông cảm đc phần nào Hành trình tự thay đổi chính mình 182792
dù sao cũng thks,bài viết ấn tượng đó Hành trình tự thay đổi chính mình 583557
Babycowcutetele
Dê béo phì
Dê béo phì
Babycowcutetele

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyWed Oct 13, 2010 9:31 am

Buồn thì ai mà ko có...Bình thường thôi...Cuộc sống mà mày...Cái gì cũng có 2 mặt của nó...cho nên cứ cố gắng...sẽ tìm đc mặt tốt ....rồi mày sẽ lại thấy vui và yêu đời trở lại...Giống tao nè :))...
Đừng buồn nhiều...mau già đó em ơi =)) ;)
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyWed Oct 13, 2010 10:38 am

@papa thiện : phụ thân thật là , ng` chưa coi kon viết văn roài nên mới hỏi như thế
Hành trình tự thay đổi chính mình 973549
@pò : chỉ có m là hiểu t Hành trình tự thay đổi chính mình 755523 Hành trình tự thay đổi chính mình 365507 Hành trình tự thay đổi chính mình 365507

@Hòa : buồn chỉ trút vào chữ viết, chứ ko biết nhét đi đâu Hành trình tự thay đổi chính mình 994882 không cần thx đâu.

Hôm nay vô tình ai đó đưa mình mấy quyển sách,chợt nghĩ ngợi, mình lúc nào cũng thiên về cảm xúc hơn là tự sự, hy vọng đó là điều may mắn của mình , bạn nói mình cố gắng bước qua, có lẽ tim mình đã thấm chút gì đó, minh sẽ mỉm cười và đi tiếp, đi hết 1 vòng của sự buồn bã, lại trở về cái ấm áp mỉm cười lúc ban đầu, nhưng nụ cười đó đã lớn hơn trong tâm hồn.

Được sửa bởi Yuri ngày Sat Oct 16, 2010 9:17 am; sửa lần 1.
_!~!Final!~!_
Dê tong teo
Dê tong teo
_!~!Final!~!_

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyFri Oct 15, 2010 1:29 am

Hem phải chưa koi mờ là koi rùi thấy văn hay nên tưởng cốp pi ý mờ Hành trình tự thay đổi chính mình 185880
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptySat Oct 16, 2010 9:32 am

@apa : Hành trình tự thay đổi chính mình 746594 apa tưởng bậy bạ nữa mốt con từ apa luôn cho coi

Hôm nay là 1 ngày ấm, mình trải qua được 5 tiết an bình, nhưng nhiều lúc yên an quá lại khiến mình lo sợ và khó chịu. Mình đang vẫn trong hành trình hoàn thiện bản thân, mình còn quá nhiều thiếu sót để người bình thường thấy mình có chút gì đó để lại dấu ấn cho họ. Mình sẽ tiếp tục cố gắng! Cám ơn bạn nào đấy hôm nay đã tâm sự vs những tâm trạng hơi nhiều vớ vẩn của mình.
si.dth99
Dê béo phì
Dê béo phì
si.dth99

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptySun Oct 17, 2010 2:03 am

Mạnh mẽ lên em =x

Còn f~ thi nữa đó =]] bùn qài ... tâm trí đâu mà học pài hả cưg =]] =]]
http://www.flickr.com/photos/49085091@N05/
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptySat Oct 23, 2010 9:38 am

@Sí : thx m`

Hôm nay là ngày thi cuối, tâm trạng con người cứ lạ & bất ổn sao, lúc đang thi thì mong sao cho nhanh qua kỳ thi, đến lúc thi xong rồi cứ thấy buồn buồn & không biết làm gì. Gần cuối tuần, êm ả đến lạ kỳ, sắp tới sẽ có sóng gió gì đây,mình không biết, không ai biết, cần một câu trả lời cho hành trình tự thay đổi chính mình. Bỗng dưng lại suy ngẫm lại thời gian từ lúc mới nhập học, mình đã quen được khá nhiều bạn, một số nói chuyện chung như là tri kỷ, một số dường như chỉ cần nhắm mắt là có thể quên ngay. Nhưng mình tin số tri kỷ kia sẽ chiếm ưu thế hơn. Chợt nhận ra 1 điều, có người bạn đôi khi trước mặt không giao tiếp nhiều vs mình, nhưng vẫn nhận ra trong ánh mắt bạn là sự quan tâm. Bạn thật sự như thế , hay do mình ảo tưởng. Như thế nào cũng được, miễn điều đó làm mình vui ( cười ) .Cám ơn 1 ngày cho người bạn lạ lùng, cần được nói chuyện vs bạn nhiều hơn!

P/s : ôi cảm xúc ngốc nghếch! Hành trình tự thay đổi chính mình 994882
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptySun Oct 31, 2010 4:12 am

Hôm qua mình đi Halloween, mình hóa trang thành một thiên thần, nhưng là thiên thần có giọt nước mắt màu trắng.. Người ta bảo mình đáng yêu, chọc mình khác vs mình bt, vô số thứ tương tự.. Nhưng mình lại cảm thấy khi hóa trang như vậy mới chính là bản thân mình,con người thật bên trong mình, còn gương mặt tự cường hằng ngày lại là lớp mặt nạ của mình.. Đôi khi mình lại không biết đâu là mình thật nữa. Hôm nay trời trở lạnh, chẳng khác gì hôm qua, mình lại mặc áo khoác, đạp xe ra đường, vòng vài vòng, thấy bớt suy tư quá..
P/s : ^^ Mai đc mặc áo dài, thấy vui vui hihi
Babycowcutetele
Dê béo phì
Dê béo phì
Babycowcutetele

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptySun Oct 31, 2010 5:29 am

Cái con này...mài quỡn nhễ :))...thích thơ văn ghê gớm :))...Tối ngày lợi dụng 4rum ghi nhật kí hã mạy :">
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyTue Nov 02, 2010 8:14 am

Hành trình tự thay đổi chính mình 649395 @Pò : hí hí quá khen m`

Nhật kí : "Tớ yêu cậu" , và "cậu" chính là cuộc sống hiện tại của "tớ", "tớ" yêu bạn bè, "tớ" yêu những người đi ngang qua tớ dù khoảng thời gian đó là ngắn ngủi hay dài lâu. Thật sự là mình đang yêu đời! Tình yêu mình nó đang phân phát khắp nơi, kể cả đang phân phát lầm chỗ.Hôm nay có khá nhiều thứ làm mình bực mình, nhưng cũng có nhiều thứ khiến mình nhận ra mình còn tốt số hơn gấp trăm ngàn lần những người bất hạnh khác, thế là mình cứ sẽ cười vui mà tiến tới. Ngày hôm nay mình là 1 học sinh có mức học trung bình, là một con nhỏ phá phách kém nội trợ. Ngày mai mình sẽ nâng mức học trung bình ấy lên, thậm chí là đạt đc mục tiêu hơn "con bé" kiêu căng mà mình rất ko ưa kia, mình cũng sẽ phụ mẹ việc nhà nấu cơm rửa chén để "người ta" không chê mình là một con nhỏ không biết làm việc nhà nữa. Hành trình tự thay đổi chính mình 583557
Cám ơn cuộc sống đã cho mình cơ hội để mở lòng!
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyWed Nov 03, 2010 8:32 am

NK : "Tình bạn" là gì chứ, sao cứ cười cười nói nói bên ngoài rồi trong thâm tâm, từ việc liếc mắc đến cái nói xéo mình cứ trơn tru như mình là kẻ ra rìa là cái gai trong mắt họ vậy. Mình đã bỏ mặc họ muốn làm gì nói gì cũng được, nhưng sao lại cứ cướp mòn cái tình cảm chân thành của mình .Bây giờ mới nhận ra mình là con người sao mà tình cảm và hay suy nghĩ quá, mình cứ phải bực mình vì một chuyện không đâu từ một người không đâu thế. Mà thôi, cứ nhớ đấy, họ sống thế nào thì sẽ nhận lại "hiệu ứng" như vậy từ chặng đường sắp tới, họ đã là người không đâu thì sẽ không bao giờ có trong tầm mắt mình.
Nói thì nói cho cố vậy, chứ mình cũng nhét sự bực bội ấy vào trong chữ viết, buồn cười, ừ tại mình hiền quá, người ta nói vậy, mình cứ im, cứ lại cho người ta mà không cần biết mình sẽ nhận lại điều gì, tốt hay xấu..
Cuối cùng vẫn tự đặt ra câu hỏi: "tình bạn" là gì, mình đã thực sự có 1 người bạn tốt chia sẻ mọi điều chưa? Hành trình tự thay đổi chính mình 821284
Yuri
Dê tong teo
Dê tong teo
Yuri

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình EmptyThu Nov 18, 2010 8:10 am

Mình đã tin, dù không biết đúng sai, nhưng mình đã tin. Hãy cứ tiếp tục cho mình niềm tin đó, hãy cứ tiếp tục để mình lạc quan trước mặt bạn, mình sẽ "vận dụng" phép nhiệm màu từ trong truyện tranh ,mình là kẻ ưa màu hồng cuộc sống mà.
Hôm nay đấy, vui lắm cơ, chưa bao giờ nghĩ đến cảm giác có thể gần gũi và yêu quý thầy cô nhiều đến v, cứ luôn tưởng "người lái đò" cũng chỉ là "người lái đò", truyền kiến thức, thế là hết..Nhưng không đâu, thầy cô cũng như những người bạn hằng ngày đi qua mình v, mình tin sau mỗi gương mặt trên bục giảng là một người cha, người mẹ hiền luôn nâng đỡ những đứa con ngoan.Ph ko?

Happy Teacher's Day!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hành trình tự thay đổi chính mình   Hành trình tự thay đổi chính mình Empty

Trang 1 trong tổng số 1 trang